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TAMKO LA CHAMA CHA WANASHERIA TANGANYIKA
KANDA YA BAGAMOYO DHIDI YA KAULI YA MKUU WA
MEKOA:

Kanda ya Bagamoyo inaundwa na mawakili wa wilaya za Kinondoni,
Ubungo na wa mkoa wa Pwani. Hivyo wilaya za Kinondoni na
Ubungo ni sehemu ya Mkoa wa Dar es Salaam. Tumesikitishwa na
kauli ya mheshimiwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam aliyoitoa hivi
karibuni na ambayo imekuwa ikisambaa katika mitandao ya kijamu
akielekeza kuwa “kibaka atakayekamatwa apelekwe maabara ili awe

chombo/skeleton ya kufundishia kwa wanafunzi wanaotaka kuja
kuwa wezt”.

Ni kweli wizi ni mbaya sana lakini jamii yetu ya watanzania hatupaswi
kufika huko alikoagiza Mkuu wa mkoa. Tukiruhusu kujichukulia
sheria mkononi kama alivyoelekeza Mkuu wa mkoa hit nchi itakuwa
haiheshimu mfumo wetu tuliojiwekea wa utoajt haki na ni kauit hit ya
Mkuu wa mkoa ni ya hatari kwa amani na utulivu uliopo nchini.

Kauli hii ya Mkuu wa mkoa inakwenda kinyume na Katiba ya
Jumhuri ya Muungano ya Tanzania ambayo imetoa haki ya kuishi. Ni
rai yetu kwa viongozi wote wa umma ambao wameapa kuilinda
Katiba kufanya hivyo. Kwa mujibu wa sheria chombo pekee chenye
mamlaka ya kuwatia hatia watuhumiwa wa makosa ya jinai ni
mahakama na sio viinginevyo na hivyo maelekezo ya kuwatanya
watuhumiwa kuwa chombo/skeleton ya kufundishia maabara ni1 ya
hatari kwa ustaw1 wa Taita letu.

Kutokana na ukweli kuwa kauli kama hizi zinazokwenda kinyume na
Katiba na Sheria zetu zimekuwa zikitolewa na Mkuu huyu wa mkoa
mara kwa mara, ni rai yetu kwa Mkuu wa Mkoa kutfanya yafuatayo:
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1. Kwanza Mkuu wa mkoa atoke hadharani na kufuta kauli hiyo
ambayo inaweza kufanyiwa kazi na wasaidizi wake kama polist
nk. na kuleta maafa kwa wananchi ambao bado hawajatiwa
hatiani. |

2. Pii Mkuu wa mkoa ahimize wasaidizi wake kuwatikisha
mahakamani watuhumiwa wote wa uhalifu kama shera
inavyoelekeza.

3. Tatu tunamsihi Mkuu wa mkoa ambae mara kwa mara
amekuwa akitoa kauli tata na zinazokinzana na Katiba na Sheria
kuzingatia Katiba na Sheria kila mara anapotoa maagizo yake.
Chama cha wanasheria Tanganyika tupo tayari wakati wowote
kumpa msaada wa kisheria kabla hajatoa maagizo ambayo hana
uhakika kama yanapingana na Katiba au Sheria.

4. Nne ikiwa Mkuu wa mkoa hatafuta kauli yake hiyo tunakusudia
kufikisha suala hili mahakamani ili kulinda haki ya kuishi.

Mwisho Chama cha Wanasheria Tanganyika Kanda ya Bagamoyo
kitaendelea kupinga kauli zote zinazotweza utu wa mwanadamu, kauli
zote zinazokwenda kinyume na Katiba na Sheria zetu, kauli zote
zinazokwenda kinyume na Haki za binadamu ambazo zitatolewa na
kiongozi au mtu yeyote.

Tunawaomba Wanzania wote kutokubali kuvunja Katiba na pia
kutokubali kuvunja Sheria 2za nchi kwani kufanya hivyo

atakaewajibika mbele ya mahakama ni mvunja Sheria na sio kiongozi

aliempa maelekezo. '
azy : \

REGINALD SHIRIMA
MJUMBE WA BARAZA LA UONGOZI NA KIONGOZI WA
CHAMA CHA WANASHERIA WA TANGANYIKA KANDA
YA BAGAMOYO
20/01/2025



