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09 Agosti, 2024 

TAARIFA KWA UMMA 

ONGEZEKO LA VITENDO VYA UTEKAJI NA UPOTEAJI WA WATU NCHINI 

Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) kinasikitishwa na kinalaani vitendo vya kukamatwa, 

kutekwa na kuteswa kiholela kwa wananchi kunakoendelea nchini bila ya vyombo husika vya 

dola kuwajibika ipasavyo.  

Kumekuwepo na taarifa mbalimbali za watu kupotea katika mazingira tatanishi, kutekwa na 

kuteswa na baadae kuonekana huku baadhi yao wakiwa wamefariki na wengine wakiwa na 

majeraha makubwa katika miili yao. Tunasikitishwa pia na namna ambavyo vyombo vyetu vya 

dola hususani Jeshi la Polisi limekuwa likifanyia kazi taarifa hizo. Mara kwa mara Jeshi la Polisi 

limekuwa likikanusha kutokea kwa matukio hayo lakini baadae inakuja kubainika kwamba 

matukio hayo ni ya kweli. Mara nyingine Jeshi la Polisi limekuwa likiwakamata raia wema 

wanaotoa taarifa hizo kwa kile kinachosemekana kusambaza taarifa za uongo badala ya 

kufanyia kazi taarifa hizo kwa mujibu wa Katiba na Sheria zinazowapasa kufanya wajibu wao 

wa kulinda watu na mali zao. 

TLS, kwa mamlaka iliyopewa kupitia kifungu cha 4 cha Sheria iliyounda TLS (Tanganyika Law 

Society Act, Cap. 307 R.E. 2002), inapenda kuvikumbusha vyombo vya dola hususan Jeshi la 

Polisi juu ya majukumu yake ya Kikatiba na Kisheria ya kulinda watu na mali zao. Matukio haya 

ya utekaji  ni kinyume na Ibara ya 13 (6) (e) na 14 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania; pamoja na Mikataba ya Kimataifa inayozungumzia Haki za Binadamu na inayozuia 

uteswaji wa watu kama vile Mkataba dhidi ya Mateso na Unyanyasaji au Adhabu Nyingine za 

Kikatili au Udhalilishaji  (Convention against Torture and Other Cruel, Inhuman or Degrading 

Treatment or Punishment), Tamko la Kimataifa la Haki za Binadamu (Universal Declaration of 

Human Rights) na Mkataba wa Kimataifa wa Haki za Kiraia na Kisiasa (The International 

Covenant on Civil and Political Rights).  
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TLS inatambua na kuheshimu taarifa za Jeshi la Polisi zinatolewa zikitaarifu umma kwamba 

matukio hayo yamekuwa yanafanyiwa uchunguzi lakini tunasikitika kwamba hakuna taarifa 

kamili ya uchunguzi wa tukio hata moja ambayo imewahi kutolewa kwa umma juu ya hatua 

zilizochukuliwa na Jeshi la Polisi juu ya watuhumiwa wa matukio hayo. Hali hii inaendelea 

kutia hofu kwa wananachi juu ya usalama wao na mashaka juu ya uwezo wa Jeshi la Polisi 

kuchunguza na kuchukua hatua stahiki kwa wahusika wa matukio hayo.  

Kupitia tamko hili, tunaambatanisha orodha ya baadhi ya watu ambao wananchi au/na  

vyombo mbalimbali vya habari hapa nchini vimewahi kutoa taarifa za kupotea au kutekwa 

kwao ambapo baadhi yao walipatikana na baadhi yao  wakiwa na majeraha huku kukiwa na 

wengine ambao  waliopotea  katika mazingira tatanishi na hawajapatikana mpaka leo. 

Tunaamini kwamba Jeshi la Polisi na vyombo vingine vya dola vitafanyia kazi na kuhakikisha 

watu hao wamepatikana na wahusika wote wa matukio haya wanakamatwa na kufikishwa 

katika vyombo husika vya haki ili hatua stahiki za kisheria ziweze kuchukuliwa.  

Wito wetu; 

• Tunamshauri Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia 

Suluhu Hassan kuunda Tume maalumu ya kuchunguza matukio yote ya kupotea kwa 

watu, kutekwa na kuteswa; 

• Tunamshauri Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Dkt. Samia 

Suluhu Hassan kuunda Tume Maalum ya kuchunguza ushiriki wa Jeshi la Polisi kwenye 

masuala ya Utekaji  kwa kuwa Jeshi la Polisi limekuwa likituhumiwa kushiriki katika 

vitendo hivyo; 

• Tunapendekeza kuundwa kwa chombo maalumu cha kudumu cha kuangalia utendaji 

wa vyombo vya dola (oversight body) ili kuhakikisha vinafanya kazi kwa mujibu wa 

Katiba na Sheria; na 

• Tunalitaka Jeshi la Polisi kufanya kazi yake kwa weledi kwa mujibu wa Katiba na Sheria 

ili kuhakikisha usalama na ulinzi wa wananchi na mali zao unaimarika 

TLS inaendelea kufuatilia matukio haya kwa ukaribu na iko tayari kushirikiana na vyombo 

vyote vya dola katika kuhakikisha wahusika wote wa matukio haya wanafikishwa katika 

vyombo mahususi vya haki ili haki ionekane inatendeka. Hata hivyo, tunatoa rai kwa 

watanzania wote kuwa makini wakati wote na kutokubali kuitwa au kukutana na watu 
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wasiowajua au kwenda mahali wasipopajua na ikibidi sana wawasiliane na wakili yeyote kabla 

ya kukutana au kwenda mahali wasipopajua.  

Imetolewa na Baraza la Uongozi la Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS)  

 

 

Boniface A.K Mwabukusi 
Rais 
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KIAMBATISHO: 

ORODHA YA WATU WALIOTEKWA/KUPOTEA 2016-2024. 

S/N JINA MAELEZO MAFUPI MAKAZI 

1. KOMBO MBWANA TWAHA Alitekwa nyumbani kwake 
Handeni Tanga na watu 
waliojitambulisha ni askari 
polisi tarehe 15 Juni 2024, 
baadaye polisi walikanusha 
kuhusika na kufungua jalada 
la uchunguzi. Siku 29 
baadaye polisi walikiri 
kuhusika na kumshikilia kwa 
hizo siku zote. 
 

Handeni - Tanga 

2 KENNEDY MWAMLIMA Alitekwa Mbeya na watu 
waliojitambulisha ni askari 
polisi tarehe 11 Aprili 2024. 
Alipatikana Igunga Tabora 
Tarehe 16 Aprili 2024 akiwa 
ametapakaa majeraha. Kwa 
maelezo yake alikuwa 
akiteswa katika vituo vya 
polisi na alikuwa akiulizwa 
nani anamtuma kukosoa 
serikali katika mtandao wa 
TikTok.  
 

Mbeya Jiji -Mbeya 

3 EDGER MWAKALEBELA Alitekwa tarehe 23 Juni 2024 
Ubungo Dar es Salaam. 
Akapelekwa kituo cha polisi 
OysterBay na baadaye 
Arusha kabla ya kupatikana 
tarehe 27 Juni 2024 mkoani 
Katavi porini akiwa 
ametapakaa majeraha. 
 

Dar es Salaam. 

4 JAMES SIJE Alitekwa na askari polisi 
anayeitwa Sgt. Mageni 
Musobi A.K.A Majani wa 
kituo cha polisi Nyakato 
tarehe 17 Agosti 2021 mpaka 
sasa hajapatikana. 
 

Nyakato –Mwanza 

5 JOSEPH MNYONGA Alitekwa Julai 2021 
nyumbani kwake Mwanza na 
watu waliojitambulisha kuwa 

Mwanza. 
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ni askari polisi kutoka mkoa 
wa Mwanza mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

6 DOTTO KABWA Alitekwa tarehe 4 Julai 2022 
na askari polisi anayejulikana 
kwa jina la Wambura Mwita 
kutoka kituo cha polisi Ifunda 
Iringa na hajapatikana 
mpaka leo. 
 

Ifunga-Iringa 

7 YAHYA ALLY Alitekwa tarehe 6Septemba 
2022 Mbagala Kizuiani na 
askari polisi wakiongozwa na 
OC-CID Abdalah Suleiman. 
Mpaka sasa hajapatikana. 
 

Mbagala – Dar es 
Salaam. 

8 CHANDE KIZEGA Alitekwa na watu 
waliojitambulisha ni askari 
polisi tarehe 18 Agosti 2022 
akiwa dukani kwake 
Machinga Complex. Mpaka 
sasa hajapatikana. 
 

Dar es Salaam 

9 Mzee SAMUEL MATIKO 
MKONGO 

Alitekwa mkoani Geita 
tarehe 27 Januari 2023 na 
askari polisi Sgt. Hamis 
mwenye namba 0789938835 
na kupelekwa kituo cha 
Muriaza –Butiama mkoani 
Mara. Ndugu walifika hapo 
na wakamuona akiwa 
ametapakaa majeraha, lakini 
waliporudi kumletea chakula 
hawakumkuta tena kituoni 
hapo na hajaonekana mpaka 
leo.  
 

Geita mjini. 

10 CHARLES ADEN 
MWAMPYATE 

Alitoweka tangu tarehe 7 
Decemba 2023 akiwa Dar es 
Salaam na hajapatikana 
mpaka leo. 
 

Dar es Salaam. 

11 WILLIAM HERMAN Alitekwa Mwanza tarehe 1 
Januari 2024 na askari polisi 
anayefahamika kwa jina la 
Sgt. Mageni Musobi A.K.A 

Kangaye-Mwanza 
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Majani wa kituo cha polisi 
Nyakato. 
 

12 DAVID GASPER LEMA Alipotea akiwa njiani kutoka 
Mwanza kwenda Dar es 
Salaam tangu tarehe 6 Aprili 
2024 na mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

Mwanza 

13 JEROME KISOKA a.k.a MAPII Alitekwa na watu 
waliojitambulisha ni askari 
polisi tarehe 14 Novemba 
2023 eneo la Njoro, Moshi 
mkoani Kilimanjaro na 
hajapatikana mpaka leo. 
 

Moshi-Kilimanjaro 

14 RIDHIWANI HEMED MSANGI 
(PIA AMEKUWA 
AKIJULIKANA KWA JINA LA 
ABDALLAH SALUM MSANGI) 

Alipotea mkaoni Iringa 
mwishoni mwa mwezi Julai 
2021 na hajapatikana mpaka 
leo. Kazi yake alikuwa 
mhadhiri (Lecturer) Chuo 
Kikuu cha Mkwawa ambalo 
ni tawi la Chuo Kikuu cha Dar 
es Salaam. 
 

Iringa 

15 BENSON E.A. ISHUNGISA Alitekwa na watu 
waliojitambulisha ni askari 
polisi tarehe 26 Novemba 
2023 akiwa nje ya Hospital ya 
Makangarawe Yombo 
mkoani Dar es Salaam. 
Benson alikuwa akimsubiri 
abiria nje ya Hospital hiyo na 
hata bodaboda wenzake 
walipoulizwa kituo cha polisi 
anachopelekwa 
hawakujibiwa. Mpaka leo 
hajapatikana. 
 

Dar es Salaam 

16 HAMZA SAID Katibu wa chama cha NCCR 
Mageuzi mkoa wa Geita. 
Alitekwa tarehe 17 Decemba 
2023 nyumbani kwake mtaa 
wa Mwatulole mkoani Geita 
na watu waliojitambulisha ni 
askari polisi. Mpaka leo 
Katibu huyo hajapatikana 

Mwatulole-Geita 
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17 YONZO SHIMBI DUTU Alikamatwa tarehe 2 Machi 
2024 na askari polisi wa kituo 
cha polisi Kwimba Mwanza 
akiwa na wenzake maeneo 
ya Bushini-Kishapu mkoani 
Shinyanga. Wenzake 
waliachiwa ila yeye 
hajapatikana na hayupo 
vituo vyote vya polisi. 
 

Kishapu-Shinyanga 

18 LILENGA ISAYA LILENGA Alitekwa tarehe 11 Mei 2024 
maeneo ya Kibirizi mkoani 
Kigoma na watu wanaodaiwa 
ni polisi kisha kutokomea 
naye kusikojulikana. Mpaka 
sasa hajapatikana. 
 

Mwandiga-Kigoma 

19 TAWAFIQ MOHAMED Alitekwa tarehe 26 Decemba 
2021 eneo la Kamata, 
Kariakoo mkoani Dar es 
Salaam akiwa na wezake 
wanne. Watekaji 
walijitambulisha kuwa ni 
askari polisi na mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

Dar es Salaam 

20 SELF SWALA  Alitekwa tarehe 26 Decemba 
2021 eneo la Kamata, 
Kariakoo mkoani Dar es 
Salaam akiwa na wezake 
wanne. Watekaji 
walijitambulisha kuwa ni 
askari polisi na mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

Dar es Salaam 

21 EDWIN KUNAMBI Alitekwa tarehe 26 Decemba 
2021 eneo la Kamata, 
Kariakoo mkoani Dar es 
Salaam akiwa na wezake 
wanne. Watekaji 
walijitambulisha kuwa ni 
askari polisi na mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

Dar es Salaam 

22 HEMED ABASS Alitekwa tarehe 26 Decemba 
2021 eneo la Kamata, 
Kariakoo mkoani Dar es 

Dar es Salaam 
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Salaam akiwa na wezake 
wanne. Watekaji 
walijitambulisha kuwa ni 
askari polisi na mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

23 RAJABU MDOE Alitekwa tarehe 26 Decemba 
2021 eneo la Kamata, 
Kariakoo mkoani Dar es 
Salaam akiwa na wezake 
wanne. Watekaji 
walijitambulisha kuwa ni 
askari polisi na mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

Dar es Salaam 

24 MZEE HAJI SOFT Alichukuliwa nyumbani 
kwake Temeke na watu 
waliojitambulisha ni askari 
polisi tarehe 13 Julai 2021 na 
mpaka sasa hajapatikana. 
  

Temeke – Dar es 
Salaam 

25 ALPHONCE BILASENGE Alitoweka ghafla. Simu yake 
mara ya mwisho ilizimwa 
eneo la Kibeta, wilaya ya 
Bukoba mjini mkoani Kagera 
tarehe 6 Januari 2022. 
 

Kagera 

26 ALBERT KISEYA SELEMBO Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu Loliondo. Baada ya 
wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi akiwa na kesi ya 
Mauwaji.  
 

Loliondo - Arusha 

27 MOLOIMETI YOHANA 
SAING’EU 

Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha Polisi akiwa na kesi ya 
Mauwaji. 
 

Loliondo - Arusha 

28 NDIRANGO SENGE LAIZER Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 

Loliondo - Arusha 
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wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

29 JOEL CREMES LESSONU Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

30 SIMONI NAIRIAM 
OROSIKIRIA 

Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 

Loliondo - Arusha 

31 DAMIAN LAGO LAIZER Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

32 MATHEW ELIAKIMU SILOMA Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 
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33 LUKAS K. NJAUSI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

34 TALENG’O TWAMBEI 
LESHOKO 

Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

35 KIJOOLU KAKEI OLOJILOJI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo – Arusha 

36 SHENGENA JOSEPH KILLEL Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 9 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo Arusha 

37 MASEKE MWITA MASEKE Alitoweka tangu tarehe 10 
Juni 2022 mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

Nkerege -Tarime- 
Mara 

38 MALONGO DANIEL PASCHAL Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 

Loliondo - arusha 
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serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

39 SIMELI PARMWATI 
KARONGOI 

Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

40 INGOI OLKEDENYI KANJWEI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

41 SANGAU MORONGETI 
NGIMINIS 

Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

42 MARIJOI NGOISA PARMATI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 
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43 MORONGETI MSEEKI 
MASAKO 

Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

44 KAMBATAI LULU Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

45 ORIAS OLENG’IYO Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 10 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo -Arusha 

46 WILSON KOLONG Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 12 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

47 JAMES TAKI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 13 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 

Loliondo - Arusha 
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aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

48 JOSEPH JARTAN Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 13 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

49 KELVIN SHASO NAIROTI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 15 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

50 LEKERENGA KOYEE ORODO Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 15 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo -Arusha 

51 FRED VICTOR LEDIDI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 15 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 
nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

Loliondo - Arusha 

52 SIMON MORINTANTI Alitekwa na watu wenye 
silaha tarehe 15 Juni 2022 
wakati wa oparesheni ya 
serikali kuhamisha watu kwa 

Loliondo - Arusha 
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nguvu huko Loliondo. Baada 
ya wiki tatu alipatikana kituo 
cha polisi na baadaye 
aliachiwa baada ya mashtaka 
dhidi yake kukosa ushahidi. 
 

53 MOHAMED KAYEGO KALEBE Alikamatwa na watu 
wengine sita (6) na maafisa 
waliojitambulisha kuwa ni 
askari polisi tarehe 5 Apriil 
2023 huko Katoro mkoani 
Geita. Ndugu walifika vituo 
vyote vya polisi 
hawakumkuta na 
hajapatikana mpaka leo yeye 
na hao wenzake ambao 
majina hayajatambulika 
mpaka sasa. 
 

Katoro - Geita 

54 AMON MRIGI MAGIGE Alikamatwa na askari wa 
jeshi la Polisi wakiwa na gari 
za Polisi Land Cruiser Pick Up 
mbili hapo tarehe 1 Octoba 
2023. Mpaka sasa 
hajapatikana na hayupo 
kituo chochote cha polisi 
wala gerezani. 
 

Mwanza 

55 AZIZ KINYONGA Alipotea siku kadhaa, kwa 
maelezo ya mke wake 
anasema baada ya mume 
wake kupotea siku kadhaa 
baadaye ilifika gari aina ya 
Toyota Noah na ndani ya ile 
gari alionekana mtu 
akinyosha kidole kuonyesha 
nyumba yao. Mke anasema 
hakujua ni mume wake. 
Anadai walishuka watu 
waliojitambulisha ni askari 
walikagua nyumba wakakuta 
kuna laki mbili wakachukua 
na kuondoka. Baadaye gari 
ya mume wake Aziz lilikutwa 
limetelekezwa mkoani 
Mtwara. Hajapatikana tangu 
tarehe 1 Februari 2023. 

Chamazi – Dar es 
Salaam. 
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56 YUSUPH DUDU Alitekwa nyumbani kwake na 
watu wenye silaha 
waliojitambulisha ni polisi. 
Watu hao walipofika 
nyumbani kwa Yusuph 
walimkuta mtoto wake 
mwenye miaka 8 
wakamwambie kamwite 
baba yako na kisha Yusuph 
alivyofika walijitambulisha ni 
askari polisi na kuondoka 
naye tangu tarehe 9 Aprili 
2024 mpaka sasa 
hajapatikana. Jarada la 
uchunguzi la kupotea kwake 
limefunguliwa kituo cha 
polisi Mbagala Maturubai 
MBL/RB/2891/2024. 
 

Mbagala – Dar es 
Salaam 

57 KASTORY KAPINGA Mwanafunzi wa chuo cha 
SAUT, kituo cha Arusha 
mwaka wa tatu alipotea 
akiwa wilayani Mbinga 
mkoani Ruvuma tangu 
mwanzoni mwa mwezi Aprili 
2024. Hajapatikana mpaka 
sasa. 
 

Ruvuma - Mbinga 

58 DIONIZ KIPANYA Alitoweka tangu tarehe 27 
Julai 2024 huko 
Sumbawanga mkoani. 
Hajapatikana mpaka leo. 
 

Sumbawanga- 
Rukwa 

59 SHADRACK CHAULA Alitekwa tarehe 2 Agosti 
2024 kijijini kwao Ntokela, 
wilayani Rungwe mkoani 
Mbeya. Siku 20 kabla ya 
kutekwa Shadraka Chaula 
alitolewa jela kwa michango 
ya watanzania walioamua 
kumlipia faini baada ya 
kufungwa jela au kulipa faini 
kwa kosa la kuchoma picha 
ya Rais Samia Suluhu Hassan. 
 

Ntokela – Rungwe – 
Mbeya 
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60 PROSIPER THEONAS MNJARI Alitekwa na watu 
waliojitambulisha kuwa ni 
askari wa Polisi na walikuwa 
wameongozana na 
watumishi wa TANESCO.  
Watekaji wao walisema 
nyumba yao ina deni kubwa 
sana la umeme yeye akajibu 
kuwa ni mpangaji tu 
awaunganishe na mwenye 
nyumba lakini walikataa na 
kuondoka naye mpaka sasa 
hajapatikana. 
 

Chamazi – Dar es 
Salaam 

61 THOMAS MUNGO IHUYA Alikuwa anafanya kazi 
Mahakama kuu Mwanza 
alipotea tangu March 2018 
mpaka leo hajapatikana. 
 

Mwanza 

62 DENNIS KANTANGA Alikuwa mkazi wa mkoa wa 
Shinyanga Mjini na alikuwa 
akifanya shughuli za 
TEHAMAkwa maana ya 
kutengeneza na kuuza 
computers, desktop pamoja 
na laptops na vifaa vingine 
vya Teknolojia ya Habari na 
Mawasiliano (TEHAMA) 
ikiwemo CCTV. Siku 
anachukuliwa alifuatwa 
dukani kwake na watu wawili 
au zaidi lakini waliofika 
dukani walikuwa wawili na 
kujitambulisha kuwa ni 
askari. Waliondoka kwa gari 
yake mwenyewe(Dennis) na 
ikawa mwisho wa kusikikika 
kwake. Katika utaratibu wa 
kuripoti polisi na kutrack 
simu ilionekana simu yake 
iliwashwa wilayani Musoma 
mkoani Mara na baada ya 
hapo haikupatikana tena. 
Gari yake ilikuja kupatikana 
maeneo ya wilaya ya Nzega 
mkoani Tabora ikiwa 
imeegeshwa katikati ya mji 

Shinyanga 
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baada ya wiki moja. Ni miaka 
4 sasa imepita toka 
kutoweka kwake. 
 

63 Damas Vedastus Bulimbe  Alipotea tarehe 15 Novemba 
2023 huko Geita. 
Hajapatikana mpaka leo. 
 

Geita  

64 Lucas Magambo Bulimbe  Alipotea tarehe 15 Novemba 
2023 huko Geita. 
Hajapatikana mpaka leo. 
 

Geita 

65 Matuki Makuru  Alitoweka tarehe 15 Februari 
2024 wilayani Serengeti 
mkoani mara. Hajapatikana 
mpaka leo. 
 

Serengeti, Mara 

66 Dastan Gervas Nestory  Alitoweka tarehe 9 Julai 2024 
huko Mkoani Geita. 
Hajapatikana hadi sasa. 
 

Geita  

67 Adinan Hussein Mbezi  Alitoweka tarehe 16 
Septemba 2023 huko mkoani 
Geita. Hajapatikana hadi leo. 
  

Geita 

68 Lengaripo Lebahati Lukumay  Alitoweka tarehe 7 Mei 2021 
huko mkoani Mwanza. 
Hajapatikana hadi sasa. 
 

Mwanza  

69 Akidu Twaha Salim Alitoweka tarehe 6 Oktoba 
2023 mkoani Dar es Salaam. 
Hajapatikana hadi sasa. 
 

Dar es Salaam 

70 Enock John Chambala Alitoweka tarehe 6 Julai 2024 
huko mkoani Tanga. 
Hajapatikana hadi sasa.  
 

Tanga  

71 Dioniz Kipanya  Alitoweka tarehe 26 Julai 
2024 huko mkoani Katavi. 
Hajapatikana hadi sasa. 
 

Katavi  

72 Nusra Omari Alitoweka tarehe 7 Julai 2024 
mkoani Dar es Salaam. 
Alipatikana akiwa amefariki. 
  

Dar es Salaam  
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73 Theresphora Mwakalinga  Alitoweka tarehe 17 Julai 
2024 huko mkoani Dodoma. 
Alipatikana akiwa amefariki. 
 

Dodoma  

74 Donald Kalist Mboya Alitoweka tarehe 29 Juni 
2024 huko mkoani Kagera. 
Hajapatikana hadi leo. 
 

Kagera  

75 Ilham Makoye Alitoweka tarehe 2 Julai 2024 
mkoani Dar es Salaam. 
Alipatikana baadae. 
 

Dar es Salaam  

76 Barack Majigeh  Alitoweka tarehe 5 Julai 2024 
mkoani Dar es Salaam. 
Hajapatikana hadi leo. 
 

Dar es Salaam  

77 Joshua  Alitoweka tarehe 5 Julai 2024 
huko mkoani Iringa. 
Hajapatikana hadi leo. 
 

Iringa  

78 Yusra Musa Alitoweka tarehe 9 Julai 2024 
mkoani Dar es Salaam. 
Alipatikana akiwa amefariki. 
  

Dar es Salaam 

79 Angel Albert Kamugisha  Alitoweka tarehe 15 Julai 
2024 mkoani Dar es Salaam 
na baadae kupatikana. 
 

Dar es Salaam  

80 Brighton Amos Emmanuel  Alitoweka tarehe 16 Julai 
2024 mkoani Dar es Salaam 
na kuja kupatikana baadae. 
  

Dar es Salaam  

 
 
81 

Azory Gwanda  Alitoweka tarehe 17 
Novemba 2017 Kibiti mkoani 
Pwani na hajapatikana hadi 
leo 

Pwani  

 
 
82 

Ben Saanane  Alitoweka tarehe 15 
Novemba 2016 Dar es 
Salaam na hajapatikana hadi 
leo  

Dar es Salaam 

 
 
83 

Simon Kanguye  Alitoweka tarehe 20 Julai 
2017 Kigoma na 
hajapatikana mpaka leo. 

Kigoma 

 

 


