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TAARIFA KWA UMMA 

1. Baraza la Uongozi wa Chama cha Wanasheria Tanganyika tunaendelea kufuatilia kwa karibu 

mgogoro kuhusiana na changamoto za kidemokrasia, kiutawala na haki ya kuishi katika maeneo 

yao ya asili na haki ya ulinzi wa mali kwa mwananchi kwa mujibu wa Ibara ya 26 ya Katiba ya 

Jamhuri ya Muungano waTanzania na Sheria kwa jamii ya Kimasai katika Tarafa ya Ngorongoro. 

 

2. Tumefurahishwa na hatua za Jeshi la Polisi kutotumia nguvu dhidi ya maandamano ya wananchi 

wa Ngorongoro kudai haki yao na zaidi tunawapongeza wananchi wa jamii ya Kimasai waishio 

Ngorongoro kwa kutumia haki yao na umoja wao kuandamana kwa amani kwa kusudi la kudai haki 

zao za kikatiba na kisheria. 

 

3. Katika tamko letu la awali kuhusu malalamiko ya wananchi wa jamii ya Kimasai wa Ngorongoro 

pamoja na mambo mengine tulitoa wito kwa Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania 

kurejesha huduma zote za kijamii zilizoondolewa kwa wakazi wa Ngorongoro hususan Wamasai 

pamoja na kusitisha tangazo la amri ya kufuta baadhi ya vijiji ambalo kwa kiasi kikubwa liliathiri 

Tarafa ya Ngorongoro. 

 

4. Tunaipongeza Serikali kwa kuchukua hatua za awali kwa kutuma mawaziri waandamizi na 

kuzungumza na wananchi pamoja na tamko lake kupitia maelezo ya Mawaziri husika la kurejeshwa 

kwa huduma za kijamii zilizositishwa katika eneo la Ngorongoro na tamko lake la kuridhia 

kusitishwa kwa tangazo la kufuta vijiji na vitongoji katika eneo la Tarafa ya Ngorongoro na 

kutangazwa kuanza zoezi la uboreshaji kwa ajili ya Uchaguzi wa Serikali za Mitaa. Aidha 

Tunapongeza tamko la Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mh. Rais Dr. Samia Suluhu 

Hassan la kukutana na wawakilishi halali wanaotokana na mapendekezo ya wananchi wa jamii ya 

Kimasai wa Ngorongoro. 

 

5. Hii ni dalili njema kwamba rai na wito wa wananchi wa Ngorongoro pamoja na taasisi nyingine 

zote za kijamii, kitaaluma, kidini na kisiasa zenye mapenzi mema na taifa letu umezingatiwa kwa 

sehemu jambo ambalo ni hatua njema. 

 

6. Tunatoa wito kwa vyombo vya dola hususan Jeshi la Polisi kuhusiana na suala hili la Ngorongoro 

kuhakikisha vinatumia weledi na kuacha kuwabughudhi viongozi wa harakati za wananchi wa 

Ngorongoro kwa kuacha vitisho vya kuwakamata au kuwatafuta kwa namna inayoweza kuharibu 

utulivu na maendelezo makubwa yaliyoanza kupatikana kuhusiana na mgogoro huu. 

 



7. Aidha tunapenda kuujulisha umma pia Kamati ya Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS) 

kuhusiana na sakata la ardhi na uwekezaji ilikwisha undwa na kuanza kazi na kwamba inaendelea 

na majukumu yake kwa kusudi la kupata namna bora ya kuishauri Serikali na kuhakikisha 

upatikanaji wa suluhisho jumuishi na la kudumu kuhusu uwekezaji, uhifadhi, ulinzi wa haki na 

hadhi ya wana jamii katika maeneo mbalimbali ya nchi inapatikana. Jukumu hili TLS inalolifanya ni 

kwa mujibu wa kifungu cha 4 cha Sheria ya Chama cha Mawakili Tanganyika, Sura ya 307. 

 

Imetolewa na Baraza la Uongozi la Chama cha Wanasheria Tanganyika (TLS). 
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